IBCON - ADVANTECH - PATLITE คอมพิวเตอร์อุตสาหกรรม ไฟสัญญาณเตือน LED
   
Shopping | Search :   
 
 
PRODUCT REVIEW
Date: 26 January 2015
EKI-5525 Proview Switch
 
 
สวัสดีลูกค้า IBCON ทุกท่าน วันนี้ทางไอบีคอน ยินดีนำเสนอสินค้าใหม่ล่าสุด! จากแบรนด์ ADVANTECH กับ Switch รุ่นใหม่ "EKI-5525/I และ EKI-5528/I" นับว่าเป็น Unmanaged Switch ตัวแรกของโลก! ที่เอาไว้สำหรับควบคุมการทำงานต่างๆ รวมไปถึงการจัดการระบบเน็ตเวิร์คทางด้าน IT โดยรองรับ Modbus/TCP ในการสื่อสารกับโปรแกรม SCADA software หรือโปรแกรมอื่นๆ และรองรับ SNMP (MIB) สื่อสารร่วมกับระบบ NMS (Networking Management System) ในการ monitor network แบบ Topology
 
อุปกรณ์นี้มาพร้อมกับระบบการทำงานแบบ QoS ในการเรียงลำดับความสำคัญของแต่ละ port EKI-5525/I และ EKI-5528/I switches ทำมาจากเหล็กคุณภาพสูง เพื่อรองรับการใช้งานในพื้นที่ที่มีอุณหภูมิสูงตั้งแต่ -40 ถึง 75°C พร้อมรองรับมาตรฐาน EMS Level 3 สำหรับสภาพแวดล้อมที่ต้องเผชิญทั้งฝุ่น ความร้อน แรงสั่นสะเทือน รวมไปถึงอุตสาหกรรมหนักต่างๆ
 
เนื่องจาก Proview Switch ที่ออกมาใหม่นี้ มาหลากหลายรุ่นให้เลือกใช้งาน วันนี้ทาง IBCON จะขอนำเสนอ รุ่น Proview Switch EKI-5525SI ให้ได้รู้จักกัน (ซึ่งจะวางจำหน่ายเร็วๆนี้)
 
ลักษณะของ Proview Switch EKI-5525SI:
ดีไซน์การออกแบบขนาดกะทัดรัด เท่าฝ่ามือ วัสดุทำจากเหล็กคุณภาพสูง เพื่อรองรับการทำงานในโรงงานอุตสาหกรรม
 
 
 
ถ้าเทียบขนาดกับ Samsung Note 4 แล้ว จะเห็นว่าอาจจะกว้างกว่าเล็กน้อยแต่ไม่ยาวเท่า Samsung Note 4 ขนาด : กว้าง 27mm x สูง 120mm x ลึก 93 mm
 
 
 
ส่วนรูปด้านล่างนี้จะเป็นด้านข้างของอุปกรณ์
 
 
 
ด้านหน้าจะเป็นฝั่งที่มี Ethernet Port (RJ-45) ทั้งหมด 4 port และอีก 1 port จะเป็น Fiber Optic (เป็นแบบ Single Mode) ซึ่งจะมีไฟ LED แสดงสถานะตรง port นั้นๆ
 
 
 
ด้านบนอุปกรณ์จะมี connector สำหรับจ่ายไฟเข้าสามารถทำ Power Redundant ได้ (12~48V DC power input and P-Fail relay)
 
 
 
ส่วนการติดตั้งนั้น สามารถติดตั้งได้ทั้งแบบ wall mount หรือแบบ Din-Rail ก็ได้เช่นกัน
 
 
 
ผู้ใช้งานสามารถดูสถานะการทำงานของอุปกรณ์ผ่านระบบ SCADA Software โดยใช้ Modbus/TCP เพื่อดูค่าต่างๆเหล่านี้ได้
 o Vendor ID o Vendor Name
 o Unit ID o Product Nam
 o Product Code o Firmware Version
 o MAC Addres o Port Link Up Counter
 o IP Address oTx Packet
 o Port Status o Rx Packet
 o Port Speed oTx Error Packet
 o Port Flow Control Status o Rx Error Packet
 o Port Description  
 
ตัวอย่าง Modbus/TCP Addressing
 
 
 
ตัวอย่าง โปรแกรมที่สร้างจาก Scada Software (Webaccess) เพื่อดูสถานะต่างๆของอุปกรณ์
 
 
 
ตัวอย่าง โปรแกรม NMS
 
 
 
รายละเอียดสินค้าเพิ่มเติม:

 

EKI-5525S/M Series

Communications

Standard

IEEE 802.3, 802.3u, 802.3x, 802.1p, 802.3az, 802.3ab

LAN

10/100Base-T(X), 100Base-FX

Transmission Distance

Ethernet: Up to 100 m
Multi-mode Fiber: Up to 2 km (EKI-5525M Series)
Single-mode Fiber: Up to 30 km (EKI-5525S Series)

Optical Fiber Multi-Mode (EKI-5525M/MI/M-ST/MI-ST)

Wavelength:1310nm
Tx Power: -14/-20 dBm
Rx Sensitivity: -32 dBm
Parameters: 50/125 um, 62.5/125 um

Single-Mode (EKI-5525S/SI/S-ST/SI-ST)

Wavelength: 1310 nm
Tx Power: -8/-15 dBm
Rx Sensitivity: -34 dBm
Parameters: 9/125 um

Transmission Speed

Up to 100 Mbps

Interface

Connectors

4 x RJ45 ports
1 x SC/ST type fiber optic connectors
6-pin screw Terminal Block (including relay)

LED Indicators

P1,P2, P-Fail, Loop detection 10/100T(X): Link/Activity, Speed

Switch Properties

MAC Table Size

2K

Packet Buffer Size

1M bit

Switching Capacity

1 Gbps

Jumbo Frame

9216 bytes

Power

Power Consumption

Max. 2.8 W

Power Input

12~48 VDC (8.4~52.8 VDC), redundant dual inputs

Fault Output

1 Relay Output

Mechanism

Dimensions (W x H x D)

27 x 120 x 84 mm

Enclosure

IP30, metal shell with solid mounting kits

Mounting

DIN-Rail, Wall

Protection

Reverse Polarity

Present

Overload Current

Present

Environment

Operating Temperature

EKI-5525S/S-ST/M/M-ST: -10~60°C (14~140°F)
EKI-5525SI/SI-ST/MI/MI-ST: -40~75°C (-40~167°F)

Storage Temperature

-40 ~ 75°C (-40 ~ 167°F)

Operating Humidity

10 ~ 95% (non-condensing)

Storage Humidity

10 ~ 95% (non-condensing)

MTBF

282,703 hours

Certification

Safety

IEC/EN60950, UL60950, UL508, Class 1 Division 2, ATEX

EMI

FCC Part 15 Subpart B Class A, EN 55011/55022 Class A

EMS

EN61000-4-2 (ESD) Level 3
EN61000-4-3 (RS) Level 3
EN61000-4-4 (EFT) Level 3
EN61000-4-5 (Surge) Level 3
EN61000-4-6 (CS) Level 3
EN61000-4-8 (Magnetic Field) Level 3

Shock

IEC 60068-2-27

Freefall

IEC 60068-2-32

Vibration

IEC 60068-2-6

 
 
 
 
   
 
 Replica Watches IBCON Company Limited.
9 Soi Ramkhamhaeng185, Ramkhamhaeng Road, Minburi, Bangkok 10510, Thailand.
Tel: (+66) 2540-2299 (Auto 10 lines) Fax: (+66) 2540-0255 Email: info@ibcon.com
    Replica Watches UK
 © Copyright 2017, IBCON Company Limited. All rights reserved.
 
Rolex Replica UK

Links: fake rolex uk
rolex daytona replica watches